Árangur íslenska landsliđsins á HM 2017

Íslenska landsliđiđ í hestaíţróttum stóđ sig vel á Heimsmeistaramóti íslenskra hesta í Oirschot í Hollandi í sumar. Ţjóđverjar  fengu flest verđlaun, 15 talsins og ţar af sjö gull. Ísland hlaut 14 verđlaun, ţar af fjögur gull en einnig liđsbikarinn sem gefinn er fyrir besta árangur liđs í forkeppni. Auk ţess hlaut Máni Hilmarsson FEIF fjöđrina fyrir góđa reiđmennsku.

Í rćktunarhluta mótsins hlaut Ísland tvö gullverđlaun og ţrjú silfur. 

Gullverđlaun Íslands
T1 - Tölt: Jakob Svavar Sigurđsson & Gloría frá Skúfslćk
V1 - Fjórgangur ungmenna: Gústaf Ásgeir Hinriksson & Pistill frá Litlu-Brekku
F1 - Fimmgangur ungmenna: Máni Hilmarsson & Prestur frá Borgarnesi
PP1 - Gćđingaskeiđ ungmenna : Konráđ Valur Sveinsson & Sleipnir frá Skör
5 vetra stóđhestar: Grani frá Torfunesi & Sigurđur V. Matthíasson
6 vetra hryssur: Hervör frá Hamarsey & Vignir Jónasson

Silfurverđlaun Íslands
T1 - Tölt: Jóhann R. Skúlason & Finnbogi frá Minni-Reykjum
Samanlagđar fjórgangsgreinar: Jakob Svavar Sigurđsson & Gloría frá Skúfslćk
F1 - Fimmgangur: Ţórarinn Eymundsson & Narri frá Vestri-Leirárgörđum
Samanlagđar fimmgangsgreinar: Ţórarinn Eymundsson & Narri frá Vestri-Leirárgörđum
Samanlagđar fjórgangsgreinar ungmenna: Gústaf Ásgeir Hinriksson & Pistill frá Litlu-Brekku
Samanlagđar fimmgangsgreinar ungmenna: Máni Hilmarsson & Prestur frá Borgarnesi
P1 - 250m skeiđ ungmenna: Konráđ Valur Sveinsson & Sleipnir frá Skör
5 vetra hryssur: Buna frá Skrúđ & Björn Haukur Einarsson
7 vetra og eldri hryssur: Hnit frá Koltursey & Sigurđur V. Matthíasson
7 vetra og eldri stóđhestar: Ţórálfur frá Prestsbć & Ţórarinn Eymundsson

Bronsverđlaun Íslands
T1 - Tölt: Guđmundur Friđrik Björgvinsson & Straumur frá Feti
PP1 - Gćđingaskeiđ: Teitur Árnason & Tumi frá Borgarhóli
P2 - 100m skeiđ: Svavar Örn Hreiđarsson & Hekla frá Akureyri
T2 - Slaktaumatölt ungmenna: Gústaf Ásgeir Hinriksson & Pistill frá Litlu-Brekku
P2 - 100m skeiđ ungmenna: Konráđ Valur Sveinsson & Sleipnir frá Skör

Íţróttakeppni - Röđ landanna (gull, silfur, brons)
Ţýskaland 15 (7, 4, 4)
Ísland 14 (4, 5, 5)
Svíţjóđ 15 (3, 6, 6)
Danmörk 4 (0, 2, 2)
Noregur 2 (2, 0, 0)
Sviss 2 (1, 1, 0)
Bretland 2 (1, 0, 1)

Listi yfir verđlaunahafa á HM 2017

Fullorđnir

T1 - Tölt
Gull: Jakob Svavar Sigurđsson [IS] / Gloría frá Skúfslćk
Silfur: Jóhann R. Skúlason [IS] / Finnbogi frá Minni-Reykjum
Brons: Guđmundur Friđrik Björgvinsson [WC] [IS] / Straumur frá Feti

T2 - Slaktaumatölt
Gull: Johanna Tryggvason [WC] [DE] / Fönix frá Syđra-Holti
Silfur: Jolly Schrenk [DE] / Glćsir von Gut Wertheim
Brons: Julie Christiansen [WC] [DK] / Bliki frá Efri-Rauđalćk

V1 - Fjórgangur
Gull: Jolly Schrenk [DE] / Glćsir von Gut Wertheim
Silfur: Irene Reber [DE] / Ţokki frá Efstu-Grund
Brons: Johanna Tryggvason [WC] [DE] / Fönix frá Syđra-Holti

Samanlagđar fjórgangsgreinar
Gull: Johanna Tryggvason [WC] [DE] / Fönix frá Syđra-Holti
Silfur: Jakob Svavar Sigurđsson [IS] / Gloría frá Skúfslćk
Brons: Jolly Schrenk [DE] / Glćsir von Gut Wertheim

F1 - Fimmgangur
Gull: Frauke Schenzel [DE] / Gustur vom Kronshof
Silfur: Ţórarinn Eymundsson [IS] / Narri frá Vestri-Leirárgörđum
Brons: Lisa Drath [DE] / Bassi frá Efri-Fitjum

Samanlagđar fimmgangsgreinar
Gull: Magnús Skúlason [SE] / Valsa frĺn Brösarpsgĺrden
Silfur: Ţórarinn Eymundsson [IS] / Narri frá Vestri-Leirárgörđum
Brons: Lisa Drath [DE] / Bassi frá Efri-Fitjum

P1 250m skeiđ
Gull: Markus Albrecht Schoch [CH] / Kóngur frá Lćkjamóti
Silfur: Ţorvaldur Árnason [SE] / Thyrnir frĺn Knubbo
Brons: Charlotte Cook [GB] / Sćla frá Ţóreyjarnúpi

PP1 - Gćđingaskeiđ
Gull: Magnús Skúlason [SE] / Valsa frĺn Brösarpsgĺrden
Silfur: Guđmundur Einarsson [SE] [WC] / Sproti frá Sjávarborg
Brons: Teitur Árnason [IS] [WC] / Tumi frá Borgarhóli

P2 - 100m skeiđ
Gull: Charlotte Cook [GB] / Sćla frá Ţóreyjarnúpi
Silfur: Markus Albrecht Schoch [CH] / Kóngur frá Lćkjamóti
Brons: Svavar Örn Hreiđarsson [IS] / Hekla frá Akureyri

Ungmenni
T1 - Tölt
Gull: Olivia Ritschel [YR] [DE] / Alvar frá Stóra-Hofi
Silfur: Sarah Rosenberg Asmussen [YR] [DK] / Jósep frá Skarđi
Brons : Filippa Helltén [YR] [SE] / Máni frá Galtanesi

T2 - Slaktaumatölt
Gull: Clara Olsson [YR] [SE] / Ţór frá Kaldbak
Silfur: Brynja Sophie Arnason [YR] [DE] / Skuggi frá Hofi I
Brons: Gústaf Ásgeir Hinriksson [YR] [IS] / Pistill frá Litlu-Brekku

V1 - Fjórgangur
Gull: Gústaf Ásgeir Hinriksson [YR] [IS] / Pistill frá Litlu-Brekku
Silfur: Filippa Helltén [YR] [SE] / Máni frá Galtanesi
Brons: Yrsa Danielsson [YR] [SE] / Hector frĺn Sundsby

Samanlagđar fjórgangsgreinar
Gull: Olivia Ritschel [YR] [DE] / Alvar frá Stóra-Hofi
Silfur: Gústaf Ásgeir Hinriksson [YR] [IS] / Pistill frá Litlu-Brekku
Brons : Sarah Rosenberg Asmussen [YR] [DK] / Jósep frá Skarđi

F1 - Fimmgangur
Gull : Máni Hilmarsson [YR] [IS] / Prestur frá Borgarnesi
Silfur: Sasha Sommer [YR] [DK] / Kommi fra Enighed
Brons: Elsa Teverud [YR] [SE] / Bíđa frá Ríp

Samanlagđar fimmgangsgreinar
Gull: Brynja Sophie Arnason [YR] [DE] / Skuggi frá Hofi I
Silfur : Máni Hilmarsson [YR] [IS] / Prestur frá Borgarnesi
Brons: Elsa Teverud [YR] [SE] / Bíđa frá Ríp

P1 - 250m skeiđ
Gull: Lona Sneve [YR] [NO] / Stóri-Dímon frá Hraukbć
Silfur: Konráđ Valur Sveinsson [YR] [IS] / Sleipnir frá Skör
Brons: Elise Harryson [YR] [SE] / Lilja frĺn Horshaga

PP1 - Gćđingaskeiđ
Gull: Konráđ Valur Sveinsson [YR] [IS] / Sleipnir frá Skör
Silfur: Brynja Sophie Arnason [YR] [DE] / Skuggi frá Hofi I
Brons: Elise Harryson [YR] [SE] / Lilja frĺn Horshaga

P2 - 100m skeiđ
Gull: Lona Sneve [YR] [NO] / Stóri-Dímon frá Hraukbć
Silfur: Elise Harryson [YR] [SE] / Lilja frĺn Horshaga
Brons: Konráđ Valur Sveinsson [YR] [IS] / Sleipnir frá Skör


Svćđi