Mótaskrá

Mótaskrá 2019 (ATH enn vantar upplýsingar um mótadaga frá félögum) 

Janúar

x. janúar - Ístölt – Sörli  (ódagsett – auglýst síðar)

22. janúar - Suðurlandsdeild - fjórgangur - Rangárhöllin Geysir

25. janúar - Nýjárstölt Léttis

31. janúar - Meistaradeild - fjórgangur – Samskipahöll 

Febrúar

1. febrúar – Smalinn – Nesoddahöllinni – Glaður

1. febrúar – Uppsveitadeild Reiðhallarinnar á Flúðum - fjórgangur

2. febrúar - 1. Vetrarmót Geysis (Pollastund)

3. febrúar - Vetrarmót Mána - Mánagrund

5. febrúar - Suðurlandsdeild - fimmgangur - Rangárhöllin Geysir

7. febrúar - Equsanadeildin  fjórgangur - Samskipahöll

8. febrúar - Blue Lagoon mótaröðin fjórgangur - Samskipahöll

8. febrúar - Vesturlandsdeildin - Slaktaumatölt

9. febrúar - Smalamót - Sóti

9. febrúar - T7 -TM-höllin Fáki

9. febrúar – Vetrarmót I - Hörður

10. febrúar - MÆ - fjórgangur -TM-höllin Fáki

14. febrúar Meistaradeild - slaktaumatölt – Samskipahöll

14. febrúar - Léttismótaröð 1 - fjórgangur

15. febrúar - Mótaröð æskunnar 1 - fjórgangur - Léttir

16. febrúar - 1. Vetrarmót Fáks

16. febrúar - Vetrarleikar 1 – Sörli

16. febrúar - Ístölt Austurlands - Freyfaxi

17. febrúar - Vetrarleikar 1 - Samskipahöll

17. febrúar - 1. Vetrarmót Sleipnis

19. febrúar - Suðurlandsdeild - parafimi - Rangárhöllin Geysir

21. febrúar - Equsanadeildin - fimmgangur - Samskipahöll

22. febrúar Uppsveitadeild Reiðhallarinnar á Flúðum - fimmgangur

22. febrúar - G. Hjálmars (1) - fjórgangur - Léttir

22. febrúar - Vesturlandsdeildin - Fjórgangur 

23. febrúar - KB mótaröðin - Faxaborg 

23.febrúar – Tölt – Nesoddahöllinni – Glaður

23.febrúar – Vetrarmót II – Hörður 

24. febrúar – MÆ - fimmgangur – TM höllin Fáki

28. febrúar - Léttismótaröð 2 - fimmgangur

Mars

1. mars - Mótaröð æskunnar 2 - fimmgangur - Léttir

2. mars - Vetrarmót Mána - Mánagrund

2. mars - 2. Vetrarmót Geysis (Pollastund)

3. mars -  Vetrarmót Hrings

5. mars - Suðurlandsdeild - Tölt og skeið - Rangárhöllin Geysir

6. mars – Hrímnis mótaröð (Gæðingafimi) – Hörður

6. mars - Vesturlandsdeildin - Gæðingafimi

7. mars - Equsanadeildin - Slaktaumatölt og flugskeið - Samskipahöll

8. mars - Blue Lagoon mótaröðin tölt - Samskipahöll

9. mars - Gæðingaleikar – Samskipahöll

9. mars - Vetrarleikar 2 – Sörli

9. mars - Parakeppni - Sóti

9.mars Mývatn Open á Stakhólstjörn - Þjálfi

10. mars - MÆ - Tölt -TM-höllin

13. mars - KS fimmgangur - Akureyri

14. mars - Meistaradeild - Gæðingafimi - TM höllin Fáki

15. mars - Blue Lagoon mótaröðin Treck – Samskipahöll

15. mars - G. Hjálmars (2) - fimmgangur - Léttir

15. mars – Uppsveitadeild Reiðhallarinnar á Flúðum - tölt, fljúgandi skeið

16. mars - 2. Vetrarmót Fáks

16. mars - 2. Vetrarmót Sleipnis

17. mars - Vetrarleikar 2 - Samskipahöll

21. mars - Equsanadeildin - Tölt - Samskipahöll

22. mars - Vesturlandsdeildin - Fimmgangur

23. mars - Framhaldsskólamótið í hestaíþróttum – Samskipahöll

23. mars - Karla og kvennatölt Mánahöllin - Máni

23. mars – Vetrarmót III - Hörður

23. mars - KB mótaröðin - Faxaborg

23. mars - Mótaröð æskunnar 3 - T2 og skeið - Léttir

24. mars - MÆ - Gæðingafimi – TM höllin Fáki

24.mars – Þrígangur – Nesoddahöllinni – Glaður

27. mars – Hrímnis mótaröð (fjórgangur) - Hörður

29. mars - Þrígangsmót Spretts - Samskipahöll

29. mars - G. Hjálmars 3 - T2 og skeið - Léttir

30. mars - Stórsýning Fáks

Apríl

5. apríl - Meistaradeild - Tölt – TM höllin Fáki

5. apríl - Vesturlandsdeildin - Tölt / flugaskeið

5.-6. apríl - Vetrarleikar 3 -  Sörli

6. apríl - 3. Vetrarmót Geysis (Pollastund)

6. apríl - Grímutölt Sóta

6. apríl - Stóðhestaveislan – Samskipahöll

6.apríl – Vetrarleikar - reiðvellinum í Búðardal – Glaður

6. apríl - KB mótaröðin - Faxaborg

7. apríl - MÆ T2 & PP1 – TM höllin Fáki

11. apríl - G. Hjálmarss 4 - lokamót - Léttir

12. apríl - Vesturlandssýningin - Faxaborg Borganesi

12. apríl – Uppsveitadeild Reiðhallarinnar á Flúðum – Smali

12. apríl - Karlatölt - Samskipahöll

13. apríl - Kvennatölt - Samskipahöll

13. apríl - Líflandsmótið - TM höllin Fáki

13. apríl - 3. Vetrarmót Sleipnis

17. apríl - Dymbilvikusýning Spretts - Samskipahöll

17. apríl - Páskatöltmót Sleipnis

18. apríl - Stórsýning Sunnlenskra hestamanna - Rangárhöllin

20. apríl - Allra sterkustu

20. apríl - Mótaröð æskunnar 4 - Léttismótaröð 4 - lokamót Tölt T1 - Léttir

20. apríl - Gæðingaleikar – Samskipahöll

20. apríl – Firmakeppni Fáks

24. apríl – Hrímnis mótaröðin (fimmgangur) - Hörður

25. apríl - Firmakeppni Spretts – Samskipavöllur

25. apríl - Firmakeppni Mána - Mánagrund

25. apríl – Firmakeppni Harðar

26. apríl - Fákar og fjör - Léttir

(27.apríl) - Nýhestamót og Knapafimi – Opið mót –  Sörli (mars/apríl – ódagsett) 

27. apríl - Firmakeppni Sóta

27. apríl - Stóðhestaveislan (með fyrirvara um samninga við Hrossarækt) Léttir

27. apríl - Ræktun 2019 - Fákaseli

Maí

1. maí - Dagur Íslenska hestsins – Samskipahöll

1. maí - Íþróttamót í Grundarfirði – Snæfellingur

1. maí - ÆSkulýðssýning Geysis - Rangárhöllin

1. maí - Firmakeppni - Freyfaxi

3. – 5. maí – Íþróttamót Harðar

4. maí - Kvennatölt Léttis

4. maí - Æskan og hesturinn - TM höllin Fáki

11. - 12. maí - Opna Álftanesmótið í hestaíþróttum - Sóti

11. - 12. maí - Akureyrarmeistaramót Léttis

16. - 19. maí - Íþróttamótmót Wow air og BM Vallá – Samskipavöllur

16. - 19. maí - WR íþróttamót Sleipnis á Brávöllum

17.-19. maí - WR Hólamótið- Íþróttamót Skagfirðings og UMSS - Hólar í Hjaltadal

18. – 19. maí – Íþróttamót Sörla

18. -19. maí - Íþróttamót Borgfirðings - Borganesi

19. maí - Gæðingamót Fáks

25. -26. maí - Gæðingakeppni Léttis / kappreiðar

27. maí - Gæðingamót Sóta

30. maí  - 1. júní - Gæðingamót Sörla

31. maí -2. júní - Opið íþróttamót Mána - Mánagrund

Júní

1.-2. júní - Gæðingamót Spretts – Samskipavöllur

1. - 2.. júní - Félagsmót gæðingamót Skagfirðings - Sauðárkróki

7. - 9. júní - Gæðingakeppni Harðar

7. - 9. júní - Gæðingamót Geysis 

8. - 9. júní - Gæðingamót Borgfirðings - Borganesi

8. - 10. júní - Gæðingamót Sleipnis Brávöllum

15. - 16. júní Gæðingamót Hrings

15.-16. júní - 2. Íþróttamót Skagfirðings - Sauðárkróki

16. júní - Gæðingamót í Stykkishólmi - Snæfellingur

18.-23. júní - Reykjavíkurmeistaramót Fáks

21. - 22. júní Jónsmessumót Sóta (haldið að kvöldi)

22. júní – Hestaþing Glaðs - reiðvellinum í Búðardal 

22. - 23. júní - Félagsmót Freyfaxa og úrtaka fyrir Fjórðungsmót

28. - 30. júní - Gæðingamót Íslands - Gaddstaðaflötum Hellu

Júlí

3.-7. júlí - Íslandsmót í hestaíþróttum yngri og eldri flokka í Víðidal

11. 14. júlí - Fjórðungsmót á Austurlandi að Fornustekkum í Hornafirði

18. - 21. júlí - Æskulýðsdagar og opnir fjölskyldudagar á Melgerðismelum í samvinnu Léttis og Funa

26. - 28. júlí - Áhugamannamót Geysis 

27. - 28. júlí - Opið Gæðingamót Skagfirðings - Sauðárkróki

Ágúst

4. – 11. ágúst -  HM íslenska hestsins í Berlín

10.-11. ágúst - Stórmót Þjálfa Einarsstaðavelli

16. - 18. ágúst - Fákaflug - Sauðárkróki

16. - 18. ágúst -  Suðurlandsmót yngri flokka - Geysir

23. - 25. ágúst - Suðurlandsmót WR - Geysir

23. - 25. ágúst Stórmót Hrings

24. ágúst - Bikarmót Vesturlands og íþróttamót Glaðs - reiðvellinum í Búðardal

27. - 29. ágúst – Gæðingaveisla Sörla (eða viku fyrr)

31. ágúst - 2. september - Metamót Spretts – Samskipavöllur

31. ágúst - 1. september - Haustmót Léttis

September